Rheilffordd Dyffryn Rheidol: Gwahaniaeth rhwng fersiynau
Cynnwys wedi'i ddileu Cynnwys wedi'i ychwanegu
Dim crynodeb golygu |
|||
Llinell 16: | Llinell 16: | ||
*{{Eicon en}} [http://www.rheidolrailway.co.uk/ Rheilffordd Dyffryn Rheidol] |
*{{Eicon en}} [http://www.rheidolrailway.co.uk/ Rheilffordd Dyffryn Rheidol] |
||
{{eginyn}} |
{{eginyn Ceredigion}} |
||
[[Categori:Rheilffyrdd Cymru|Dyffryn Rheidiol]] |
[[Categori:Rheilffyrdd Cymru|Dyffryn Rheidiol]] |
||
[[Categori:Ceredigion]] |
[[Categori:Ceredigion]] |
Fersiwn yn ôl 18:45, 4 Mai 2008
Rheilffordd gul yw Rheilffordd Dyffryn Rheidol (Saesneg: Vale of Rheidol Railway), a chledrau lled 1'11 3&frac4" iddo. Fe ddringa'r rheilffordd o Aberystwyth i Bontarfynach trwy Dyffryn Rheidol.
Mae yna saith gorsaf cais ar hyd y rheilffordd:
- Aberystwyth
- Llanbadarn
- Glanrafon
- Capel Bangor
- Nantyronen
- Aberffrwd
- Raeadr Rheidol
- Rhiwfron
- Pontarfynach
Dolen allanol
- (Saesneg) Rheilffordd Dyffryn Rheidol