Pencampwriaeth Gwyddbwyll Cymru

Oddi ar Wicipedia
Neidio i: llywio, chwilio

Sefydlwyd Pencampwriaeth Gwyddbwyll Cymru yn 1955 gan Undeb Gwyddbwyll Cymru.

Blwyddyn Pencampwr y Dynion Pencampwraig y Menywod
1955 Arthur S Griffiths Beryl E F Kenyon
1956 Brian Peter Bourne Beryl E F Kenyon
1957 M E Wise & Grahame F Barnard N Budzinski
1958 Brian V Douthwaite N Budzinski & Maria MacLean
1959 Donald A Curtis heb ei gynnal
1960 Pat J Bennett heb ei gynnal
1961 Pat J Bennett & John Denley Mills Maria MacLean
1962 Arthur O Jones & W D Newcombe not held
1963 George P Moore E Shirley Mann
1964 Graham H Chesters Zbyzska Southall
1965 D I W Reynolds E Shirley Mills (née Mann) & C Beryl Williams
1966 David John Sully Zbyzska Southall
1967 Colin Gilbert Zbyzska Southall
1968 Arthur Howard Williams & Mikhail Gavrilovik Zbyzska Southall
1969 Mikhail Gavrilovik Zbyzska Southall & Hazel Brunker
1970 Mikhail Gavrilovik & Graham H Chesters Hazel Brunker
1971 Arthur Howard Williams Hazel Brunker
1972 Arthur Howard Williams Hazel Brunker
1973 John Trevelyan, Stuart James Hutchings,
George Botterill & Moss McCarthy
Hazel Brunker
1974 Arthur Howard Williams Mary Elizabeth Davies
1975 Arthur Howard Williams Beryl Briscombe
1976 John Grantley Cooper & Emmanuel M Rayner Jane Garwell
1977 Arthur Howard Williams & John Grantley Cooper Deborah Evans
1978 John Grantley Cooper & Arthur Howard Williams Jane Garwell
1979 John Trevelyan & David John Sully Deborah Evans
1979-80 Arthur Howard Williams Jane Garwell
1980-1 Arthur Howard Williams Jane Garwell & Gaynor Diane James
1981-2 Arthur Howard Williams Jane Anson & Hazel Brunker
1982-3 Stephen Collin James, Iolo Ceredig Jones,
Paul A Lamford & Arthur Howard Williams
Jane Garwell
1983-4 John Grantley Cooper Lynda Annette Powell
1984-5 John Grantley Cooper Hazel Brunker
1986 Arthur Howard Williams Lynda Annette Powell
1987 Arthur Howard Williams, Moss McCarthy Diane Adams
1988 Arthur Howard Williams, Paul A Lamford Lynda Annette Powell
1989 Paul A Lamford Lynda Annette Powell
1990 Charles F Morris, P O'Neill, Stuart J Hutchings Donna Furmage, AK Griffiths
1991 Arthur Howard Williams, Andrew R Jones Deborah Cooper (nee Evans), Jane Garwell
1992 John Grantley Cooper Jane Richmond (nee Garwell)
1993 John Grantley Cooper, Arthur Howard Williams Jane Richmond (nee Garwell)
1994 John Grantley Cooper, Arthur Howard Williams Jane Richmond (nee Garwell)
1995 John Grantley Cooper Jane Richmond (nee Garwell)
1996 John Grantley Cooper Jane Garwell
1997 David H Cummings Amanda John
1998 David H Cummings, Andrew Dyce,
Sven Zeidler, Gareth Morris
Julie Wilson
1999 James Cobb Beryl Hughes
2000 Leighton Williams Deborah Evans-Quek née Evans
2001 James Cobb Dim cystadleuaeth
2002 Richard S Jones Abigail Cast
2003 Richard S Jones Deborah Evans-Quek
2004 Suan Evans-Quek Jane Richmond (née Garwell)
2005 Leighton Williams Olivia Smith
2006 John Trevelyan Abigail Cast
2007 James Cobb Abigail Cast
2008 Leighton Williams, James Cobb Suzy Blackburn
2009 Ioan Rees, Richard S Jones Olivia Smith, Suzy Blackburn
2010 Richard S Jones Olivia Smith
2011 Howard Williams, Sven Zeidler Olivia Smith
2012 Tim Kett, Richard S Jones Suzy Blackburn

Dolenni Allanol[golygu]