Tim pêl-droed Ynys Môn

Oddi ar Wicipedia
Jump to navigation Jump to search
Tim pêl-droed Ynys Môn
Tîm Pêl-droed Ynys Môn
Llysenw(au) Ynys Môn
Sefydlwyd 1989
Maes Y Stadiwm Newydd, Caergybi
Rheolwr Baner Cymru Campbell Harrison

Sefydlwyd y tim pêl-droed Ynys Môn yn 1989 er gêm yn erbyn yr Ynysoedd Ffaröe. Mae'r tim yn chwarae bob dwy flynedd yn y Gemau'r Ynysoedd - sydd yn cael ei cynnal yn Sir Fôn yn 2019.

Ennillodd yr tim yr Gemau Ynysoedd yn 2019 ar eu tyweirch eu hunain.

Canlyniadau Nodedig[golygu | golygu cod y dudalen]

  • Yr ennill mwyaf

Ynys Môn 8–0 Hitra  (29 Mehefin 1997)

  • Yr golled fwyaf

Ynysoedd Ffaröe 6–0 Ynys Môn  (6 Gorffenaf 1989)

Cyflawniadau yn y Gemau'r Ynysoedd[golygu | golygu cod y dudalen]

1989 Medal Arian
1991 Medal Arian
1997 Medal Arian
1999 Medal Aur
2001 Medal Arian
2019 Medal Aur

Mae Dion Donohue wedi chwarae i'r tim yn yr gorffennol. Mae Donohue yn chwarae yn yr EFL i CPD Portsmouth

Yr Sgwad[golygu | golygu cod y dudalen]

Mae'r tim yn cael ei rheoli gan Campbell Harrison, sy'n cael ei gynorthwyo gan Iwan Williams ac hefyd gan Martin Jones (rheolwr CPD Bro Goronwy)

  1. Paul Pritchard (Porthmadog)
  2. Gari Owen (Llangefni)
  3. Guto Hughes (Conwy)
  4. Dean Garmey (Caergybi)
  5. Alex Jones (Caergybi)
  6. Tom Taylor (Bromsgrove)
  7. Alex Boss (Aberystwyth)
  8. Jay Gibbs (Porthmadog)
  9. John Littlemore (Porthmadog)
  10. Melvin McGinness (Caergybi)
  11. Ryan Taylor (Bodedern)
  12. Jordan Taylor (Bodedern)
  13. Gerwyn Roberts (Mynydd Llandegai)
  14. Cai Powell-Roberts (Llangefni)
  15. Tomos Clarke (Conwy)
  16. Dan Thomas (Llangefni)
  17. Sam Jones (Caernarfon)
  18. Dafydd Jones (Bodedern)
  19. Liam Morris (Llangefni)
  20. Matt Jones (Llangefni)

Canlyniadau yn yr twrnament 2019[golygu | golygu cod y dudalen]

Nid ydy'r 2019 Inter Games Football Tournament yn rhan o'r Gemau'r Ynysoedd yn gyfyng.

Dyddiad Lle Sgôr Gwrthwynebyddion Sgorwyr
16 Meh Caergybi, 17:00 2-1 Ynysoedd Allanol Heledd Melvin McGinness 55', Liam Morris 66' Robert Shirkie 45'
17 Meh Gwalchmai, 18:30 3-1 Ynysoedd Erch Jay Gibbs, Melvin McGinness, Sam Jones Liam Delday
18 Meh Llangefni, 19:30 1-0 Jersey Liam Morris 8'
Rownd cyn-derfynol
20 Meh Llangefni, 19:30 2-1 Shetland Sam Jones 9' 42' Ronan Grant 58'
21 Meh Caergybi, 18:30 2-1 Ynys y Garn Liam Morris 67', Melvin McGinness 83' Keanu Marsh 5'

Cyfeirnodau[golygu | golygu cod y dudalen]

Cysylltiadau allanol[golygu | golygu cod y dudalen]