Sweden yng Nghystadleuaeth Cân Eurovision 2010

Oddi ar Wicipedia
Jump to navigation Jump to search
Cystadleuaeth Cân Eurovision 2010
Gwlad Baner Sweden Sweden
Dewisiad cenedlaethol
Proses Melodifestivalen 2010
Dyddiadau
Rowndiau Cyn-derfynol 6 Chwefror 2010
13 Chwefror 2010
20 Chwefror 2010
27 Chwefror 2010
Rownd ail siawns 6 Mawrth 2010
Rownd derfynol 13 Mawrth 2010
Canlyniadau'r rowndiau terfynol

Cadarnhawyd y byddai cynyrchiolwyr o Sweden yng Nghystadleuaeth Cân Eurovision 2010 yn Oslo, Norwy. Dyma fydd y 50fed tro i'r wlad gymryd rhan yng Nghystadleuaeth Cân Eurovision.

Melodifestivalen 2010[golygu | golygu cod y dudalen]

Fformat[golygu | golygu cod y dudalen]

Bydd pedair rownd gyn-derfynol, rownd ail siawns a rownd derfynol gyda sioe 2010. Cynhelir y rowndiau cyn-derfynol yn Örnsköldsvik, Sandviken, Gothenburg a Malmö. Cynhelir y rownd ail siawns yn Örebro a'r rownd derfynol yn Stockholm.

Gweithredir newidiadau mawr yng nghystadleuaeth 2010. Yn y rowndiau cyn-derfynol bydd y gân â'r sgôr fwyaf yn symud ymlaen i'r rownd derfynol a bydd y pedair hoff gân arall yn cystadlu eto. Bydd y gân yn yr ail safle yn symud ymlaen i'r rownd derfynol a bydd safleoedd 3 a 4 yn symud ymlaen i'r rownd ail siawns. Yn y rownd derfynol bydd y rheithgorau rhanbarthol yn cael eu disodli â 11 rheithgor newydd, 5 sy'n Swedaidd a 6 sy'n Ewropeaidd er mwyn i adlewyrchu'r gwledydd sy'n cyfranogi yn y Gystadleuaeth Cân Eurovision.

Cyflwynir Melodifestivalen 2010 gan Christine Meltzer comedïwr, Måns Zelmerlöw canwr, ac Dolph Lundgren.

Amserlen[golygu | golygu cod y dudalen]

Dyddiad Dinas Lleoliad Digwyddiad
6 February Örnsköldsvik Fjällräven Center Rhagras 1
13 February Sandviken Göransson Arena Rhagras 2
20 February Gothenburg Scandinavium Rhagras 3
27 February Malmö Malmö Arena Rhagras 4
6 March Örebro Conventum Arena Y Rownd Ail Siawns
13 March Stockholm Globen Y Rownd Derfynol

Y Rowndiau Cyn-derfynol[golygu | golygu cod y dudalen]

Y Rownd Cyn-derfynol 1[golygu | golygu cod y dudalen]

# Artist Cân Telynegion (t) / Miwsig (m) Pleidleisiau Safle Canlyniadau
Round 1 Round 2
1 Ola Svensson "Unstoppable" Dimitri Stassos (t & m), Alexander Kronlund (m & t),
Hanif Sabzevari (m & t), Ola Svensson (m & t)
2 Y Rownd Derfynol
2 Jenny Silver "A Place To Stay" Torben Hedlund (m & t) 8
3 Linda Pritchard "You're Making Me Hot-Hot-Hot" Tobias Lundgren (m & t), Johan Fransson (m & t), Tim Larsson (m & t) 5
4 Pain of Salvation "Road Salt" Daniel Gildenlöw (m & t) Y Rownd Ail Siawns
5 Anders Ekborg "The Saviour" Henrik Janson (m & t), Tony Nilsson (m & t) 6
6 Jessica Andersson "I Did It For Love" Lars "Dille" Diedricson (m), Kristian Wejshag (t) Y Rownd Ail Siawns
7 Frispråkarn "Singel" Hamed K-One Pirouzpanah (m), Håkan Bäckman (t) 7
8 Salem Al Fakir "Keep On Walking" Salem Al Fakir (m & t) 1 Y Rownd Derfynol

Y Rownd Cyn-derfynol 2[golygu | golygu cod y dudalen]

# Artist Cân Telynegion (t) / Miwsig (m) Pleidleisiau Safle Canlyniadau
Round 1 Round 2
1 Eric Saade "Manboy" Fredrik Kempe (m & t), Peter Boström (m)
2 Andra Generationen
& Dogge Doggelito
"Hippare Hoppare" Vlatko Ancevski (m & t), Vlatko Gicarevski (m & t), Mats Nilsson (m & t),
Teddy Paunkoski (m & t), Otis Sandsjö (m & t), Stevan Tomulevski (m & t),
Douglas Léon (m & t)
3 Anna-Maria Espinosa "Innan alla ljusen brunnit ut" Stefan Woody (m), Danne Attlerud (t)
4 MiSt & Highlights "Come And Get Me Now" Mia Terngård (m & t), Stefan Lebert (m)
5 Pauline "Sucker For Love" Fredrik "Fredro" Ödesjö (m), Andreas Levander (m),
Johan "Jones" Wetterberg (m), Pauline Kamusewu (t)
6 Andreas Johnson "We Can Work It Out" Bobby Ljunggren (m), Marcos Ubeda (m), Andreas Johnson (t)
7 Kalle Moraeus &
Orsa Spelmän
"Underbart" Lina Eriksson (t), Johan Moraeus (m)
8 Hanna Lindblad "Manipulated" Sarah Lundbäck (m & t), Iggy Strange-Dahl (m & t),
Hayden Bell (m & t), Erik Lewander (m & t)

Semi-final 3[golygu | golygu cod y dudalen]

# Artist Cân Telynegion (t) / Miwsig (m) Pleidleisiau Safle Canlyniadau
Round 1 Round 2
1 Alcazar "Headlines" Tony Nilsson (m & t), Peter Boström (m & t)
2 Johannes Bah Kuhnke "Tonight" Sharon Vaughn (m & t), Anders Hansson (m & t)
3 Elin Lanto "Doctor Doctor" Tony Nilsson (m & t), Mirja Breitholtz (m & t)
4 Erik Linder "Hur kan jag tro på kärlek?" Kenneth Gärdestad (t), Tony Malm (m), Niclas Lundin (m)
5 Getty Domein "Yeba" Getty Domein Mpanzu (t), Tuomas (Tiny) Pyhäjärvi (m)
6 Timoteij "Kom (Run)" Niclas Arn (m & t), Karl Eurén (m & t), Gustav Eurén (m & t)
7 Darin "You're Out Of My Life" Henrik Janson (m & t), Tony Nilsson (m & t)
8 Crucified Barbara "Heaven Or Hell" Håkan Larsson (m & t), Jörgen Svensson (m & t),
Björn Lönnroos (m & t)

Semi-final 4[golygu | golygu cod y dudalen]

# Artist Cân Telynegion (t) / Miwsig (m) Pleidleisiau Safle Canlyniadau
Round 1 Round 2
1 Sibel "Stop" Mikaela Stenström (m & t), Dimitri Stassos (m & t)
2 Py Bäckman "Magisk Stjärna" Micke Wennborn (m), Py Bäckman (m & t)
3 Neo "Human Frontier" Tobias Jonsson (m & t), Anneli Axelsson (m & t)
4 Lovestoned "Thursdays" Thomas G:son (m), Peter Boström (m), Sharon Vaughn (t)
5 Anna Bergendahl "This Is My Life" Kristian Lagerström (t), Bobby Ljunggren (m)
6 Pernilla Wahlgren "Jag vill om du vågar" Pontus Assarsson (m & t), Jörgen Ringqvist (m & t),
Daniel Barkman (t)
7 Noll disciplin "Idiot" Niklas Jarl (m & t), Per Aldeheim (m & t)
8 Peter Jöback "Hollow" Anders Hansson (m & t), Fredrik Kempe (m & t)

Eurovision[golygu | golygu cod y dudalen]

Bydd rhaid i Sweden gystadlu yn un o'r rowndiau cyn-derfynol er mwyn cymhwyso.