Neidio i'r cynnwys

Mount Carmel, Illinois

Oddi ar Wicipedia
Mount Carmel
Mathdinas yn yr Unol Daleithiau, tref ddinesig Edit this on Wikidata
Poblogaeth7,015 Edit this on Wikidata
Sefydlwyd
  • 1815 Edit this on Wikidata
Daearyddiaeth
GwladBaner UDA UDA
Arwynebedd12.940007 km², 12.940004 km² Edit this on Wikidata
TalaithIllinois[1][2]
Uwch y môr138 metr Edit this on Wikidata
Cyfesurynnau38.418702°N 87.769409°W Edit this on Wikidata
Map

Dinas yn Wabash County[1][2], yn nhalaith Illinois, Unol Daleithiau America[3][2] yw Mount Carmel, Illinois. ac fe'i sefydlwyd ym 1815.

Poblogaeth ac arwynebedd

[golygu | golygu cod]

Mae ganddi arwynebedd o 12.940007 cilometr sgwâr,[4] 12.940004 cilometr sgwâr (1 Ebrill 2010)[5] ac ar ei huchaf mae'n 138 metr[1] yn uwch na lefel y môr. Yn ôl cyfrifiad y wlad, poblogaeth y dref yw: 7,015 (1 Ebrill 2020)[6]; mewn cymhariaeth, yn 2016 roedd poblogaeth Caerdydd yn 361,462 a Rhyl tua 26,000.[7]

Lleoliad Mount Carmel, Illinois
o fewn Wabash County[1][2]


Pobl nodedig

[golygu | golygu cod]

Ceir nifer o bobl nodedig a anwyd yn Mount Carmel, gan gynnwys:

Rhestr Wicidata:

enw delwedd galwedigaeth man geni Bl geni Bl marw
Robert Ridgway
botanegydd
adaregydd[8]
swolegydd
fforiwr
Mount Carmel 1850 1929
Kenneth B. Hobson
swyddog milwrol Mount Carmel 1908 1979
Henry Seiler Wise cyfreithiwr
barnwr
Mount Carmel 1909 1982
Vernon D. Tate
llyfrgellydd Mount Carmel[9] 1909 1989
Rachel Stephens
actor
actor llwyfan
actor teledu
actor ffilm
Mount Carmel 1930 2018
Jim Harmon newyddiadurwr
nofelydd
awdur ffuglen wyddonol
Mount Carmel 1933 2010
Mark Medoff cyfarwyddwr ffilm
sgriptiwr[8]
actor[8]
dramodydd[8]
cyfarwyddwr[8]
Mount Carmel[10] 1940 2019
Kitty Foxx actor pornograffig
actor
Mount Carmel 1942 2006
Sue Lewis Robinson cyfreithiwr
barnwr
Mount Carmel 1952
Mike McKibben chwaraewr pêl-droed Americanaidd Mount Carmel 1956
Diwedd y rhestr a gynhyrchwyd yn otomatig o Wicidata.

Cyfeiriadau

[golygu | golygu cod]
  1. 1 2 3 4 (yn en) Geographic Names Information System, dynodwr GNIS 2395120, Wikidata Q136736, https://www.usgs.gov/tools/geographic-names-information-system-gnis, adalwyd 1 Ebrill 2021
  2. 1 2 3 4 "Официальный сайт города Маунт-Кармел, штат Иллинойс, США".
  3. ↑ (yn de, en, fr, es, it) archINFORM, OCLC 45382278, dynodwr archINFORM (lleoliad) 33609, Wikidata Q265049, https://www.archinform.net, adalwyd 6 Awst 2018
  4. ↑ United States. Bureau of the Census (2016) (yn en), 2016 U.S. Gazetteer Files, Washington: Biwro Cyfrifiad yr Unol Daleithiau, Wikidata Q32859555, https://www.census.gov/geographies/reference-files/time-series/geo/gazetteer-files.2016.html
  5. ↑ United States. Bureau of the Census (2010) (yn en), 2010 U.S. Gazetteer Files, Washington: Biwro Cyfrifiad yr Unol Daleithiau, Wikidata Q107569809, https://www.census.gov/geographies/reference-files/time-series/geo/gazetteer-files.2010.html, adalwyd 9 Gorffennaf 2020
  6. ↑ https://data.census.gov/cedsci/table?t=Populations%20and%20People&g=0100000US,%241600000&y=2020. Cyfrifiad yr Unol Daleithiau 2020. retrieved: 1 Ionawr 2022. editor: Biwro Cyfrifiad yr Unol Daleithiau.
  7. ↑ statswales.gov.wales; adalwyd 25 Mawrth 2020.
  8. 1 2 3 4 5 Gemeinsame Normdatei
  9. ↑ Dictionary of American Library Biography Second Supplement
  10. ↑ Freebase Data Dumps

[1][2]

  1. ↑ (yn en) Geographic Names Information System, dynodwr GNIS 2395120, Wikidata Q136736, https://www.usgs.gov/tools/geographic-names-information-system-gnis, adalwyd 1 Ebrill 2021
  2. ↑ "Официальный сайт города Маунт-Кармел, штат Иллинойс, США".