Defnyddiwr:Llywelyn2000/Wicipop

Oddi ar Wicipedia
Jump to navigation Jump to search
Gweler hefyd y cod i bob tudalen: Defnyddiwr:Llywelyn2000/Wicipop Erthygl.

Rhestr o fandiau sydd wedi'u ffurfio yng Nghymru yn ôl genre.

I'w defnyddio:

enghraifft o'r canlynol P31 = band Q215380 a
y fan lle cafodd ei ffurfio P740 neu (/) lleolir yn yr ardal weinyddol P131 = Cymru Q25
genre (P136)
P495 - tarddle (gwlad) ***
P264 = label
P373 = Cat Comin
Sylwer

Rhestr Wicidata:


cerddoriaeth boblogaidd[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Little My Caerdydd cerddoriaeth boblogaidd WeePOP! Records
Businessman Records
Bubblewrap Records
http://www.littlemy.org/ Q6651100
2 Rheinallt H Rowlands Cymru cerddoriaeth boblogaidd Ankst Q7320345
3 Shake Shake Go
Shake Shake Go aux Déferlantes d'Argelès-sur-Mer 2013.jpg
Cymru cerddoriaeth boblogaidd Beaucoup Music http://www.shakeshakego.co.uk Q22697208
4 The Beef Seeds (band)
BEEFSTILL01.jpg
Casnewydd cerddoriaeth boblogaidd http://www.thebeefseeds.com/ Q15411466
5 The Loves
The Loves, 10 Dec 2017.jpg
Caerdydd cerddoriaeth boblogaidd Fortuna Pop! Q7749064
6 Waterfront Caerdydd cerddoriaeth boblogaidd Polydor Records
Chordamundo Records
Q7974068


cerddoriaeth roc[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Midasuno Merthyr Tudful cerddoriaeth roc Sugar Shack Records Q6841119
2 Panic Room Abertawe cerddoriaeth roc http://www.panicroom.org.uk Q7131079
3 Pretty Vicious Merthyr Tudful Pretty Vicious cerddoriaeth roc EMI
Virgin Records
EMI Records
http://www.prettyviciousband.com/ Q26260790
4 The Guns Abertyleri cerddoriaeth roc Q3079124
5 The Peth Caerdydd cerddoriaeth roc Strangetown Records Rhys Ifans http://www.thepeth.com/ Q7756799
6 Y Cyrff
Y Cyrff.jpg
Cymru Y Cyrff cerddoriaeth roc Recordiau Anhrefn http://www.ycyrff.co.uk Q8046117


cerddoriaeth werin[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Bob Delyn a'r Ebillion Cymru Bob Delyn A'r Ebillion cerddoriaeth werin Sain (Recordiau) Cyfyngedig Twm Morys http://www.myspace.com/bobdelynarebillion Q4932265
2 Shy and the Fight Llangollen cerddoriaeth werin The Popty-Ping Recording Company http://www.shyandthefight.net Q7505907
3 The Hennessys
Hennessys.jpg
Cymru Audio clips of Hennessys cerddoriaeth werin Frank Hennessy Q3399176


hip hop[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Genod Droog Porthmadog hip hop Q5533470
2 Goldie Lookin Chain
GoldieLookinChainLeeds2005.jpg
Casnewydd hip hop
hip hop comedi
Atlantic Records Maggot http://www.youknowsit.co.uk/ Q4039563
3 Pep Le Pew Cymru hip hop Q7166189


pync-roc[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Alffa Caernarfon pync-roc
y felan
Q63535286
2 Anhrefn
Sion Sebon & Rhys Mwyn - Anhrefn.jpg
Bangor pync-roc Recordiau Anhrefn Hefin Huws
Rhys Mwyn
Dafydd Ieuan
Q8059636
3 Anterior Tredegar pync-roc Metal Blade Records http://www.myspace.com/Anterior Q4771317
4 Boys With X Ray Eyes Casnewydd pync-roc http://www.bwxe.com Q4952694
5 Bullet for my Valentine
Bullet for My Valentine - Rock am Ring 2018-5008.jpg
Pen-y-bont ar Ogwr Bullet for My Valentine pync-roc
metalcore
Columbia Records
Q912649
Matthew Tuck Bullet for My Valentine discography http://bulletformyvalentine.com Q485385
6 Demented Are Go
Dementedarego 1.jpg
Caerdydd Demented Are Go pync-roc
seicobili
Crazy Love Records
People Like You Records
Link Records
ID Records
http://www.dementedarego.de/ Q494215
7 Fell on Black Days Glynebwy pync-roc Brutal Elite Records Q5442437
8 Foreign Legion
1986 Foreign Legion live.jpg
Merthyr Tudful pync-roc Aggrobeat
Rebel Sound
KB Records
Silver Records
Rusty Knife Records
Durty Mick Records
Dirty Faces
Upstart Productions
DSS Records
Venture
Schlawiner Records
Rent a Racket
Q5468287
9 Hondo Maclean Pen-y-bont ar Ogwr pync-roc Mighty Atom Records Q5892885
10 Icons of Filth
Icons of filth live 1980's.jpg
Caerdydd pync-roc Mortarhate Records http://www.iconsoffilth.info/ Q3561041
11 Joanna Gruesome
Joanna Gruesome in London, January 2014.jpg
Caerdydd pync-roc Slumberland Records Q16850315
12 Kids in Glass Houses
Kids in Glass Houses (8508722133).jpg
Pen-y-bont ar Ogwr pync-roc Warner Music Group http://www.kidsinglasshouses.com Q655446
13 Mclusky
Andy 'falco' falkous mcLusky newport ky.jpg
Caerdydd pync-roc Too Pure Andrew Falkous Q1761282
14 Neck Deep
Neck Deep VIP Set 2.jpg
Wrecsam Neck Deep pync-roc Hopeless Records
We Are Triumphant
Pinky Swear Records
http://neckdeepuk.com/ Q16955493
15 Shootin' Goon Cymru pync-roc Good Clean Fun Records
Moon Ska World
Q7500541
16 The Blackout
The Blackout.jpg
Merthyr Tudful pync-roc
post-hardcore
metalcore
Epitaph Records http://theblackout.net Q1590537
17 The Martini Henry Rifles Caerdydd pync-roc FF Vinyl Q7750462
18 Young Marble Giants
Ymg 001.jpg
Caerdydd Young Marble Giants pync-roc Domino Recording Company
Rough Trade Records
Q2164036


roc amgen[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Attack! Attack!
Attack! Attack!.jpg
Caerffili Attack! Attack! roc amgen Rock Ridge Music http://www.attackattack.net Q757854
2 Catatonia
CerysMatthews2.jpg
Caerdydd Catatonia roc amgen
ôl-Britpop
Blanco y Negro Records Cerys Matthews
Mark Roberts
Q1050456
3 Catfish and the Bottlemen
Catfish and the Bottlemen Lollapalooza.JPG
Llandudno
Cymru
Catfish and the Bottlemen roc amgen Island Records
Communion Records
https://www.catfishandthebottlemen.com/ Q16825909
4 Colours of One
Solus1.jpg
Pen-y-bont ar Ogwr roc amgen Rogues Gallery Records http://www.coloursofone.com Q5149271
5 Future of the Left
Future- of the Left.jpg
Cymru
Caerdydd
Future of the Left roc amgen Too Pure
4AD
Andrew Falkous http://futureoftheleft.net/ Q1475635
6 Gorky's Zygotic Mynci
Gorky's Zygotic Mynci.jpg
Caerfyrddin roc amgen Ankst Euros Childs http://www.gorkys.com/ Q1538347
7 Jets to Zurich Aberdâr roc amgen Rickie Rocks Records Q15052807
8 Manic Street Preachers
Manic Street Preachers in London2005-4.jpg
Coed-duon Manic Street Preachers roc amgen Columbia Records James Dean Bradfield disgograffi Manic Street Preachers http://www.manics.co.uk Q217025
9 No Devotion
No devotion band 2014.jpg
Pontypridd roc amgen Collect Records Luke Johnson Q24059749 http://nodevotion.com/ Q17361984
10 Tiger Please Caerdydd roc amgen Walnut Tree Records Q15044938
11 The Alarm
Alarm kalvoya 01071984 10 500.jpg
Cymru The Alarm roc amgen I.R.S. Records Mike Peters http://www.thealarm.com/ Q2301808
12 The Joy Formidable
TheJoyFormidableAtMetro.jpg
Cymru The Joy Formidable roc amgen Atlantic Records http://www.thejoyformidable.com/ Q953993
13 Threatmantics Caerdydd roc amgen Double Six Records
Domino Recording Company
http://www.threatmantics.com Q7797206
14 Viva Machine Abertawe roc amgen Rocklouder Records http://www.vivamachine.com Q7937478
15 Y Bandana Caernarfon roc amgen Q10954099
16 Y Niwl
YNiwl-SSW2012.jpg
Gwynedd
Cymru
roc amgen Alun Tan Lan Q8046163


roc blaengar[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Karnataka Abertawe roc blaengar Immrama Records http://www.karnataka.org.uk/ Q2398400
2 Lone Star Caerdydd roc blaengar Columbia Records http://www.myspace.com/lonestaruk Q909348
3 Man Merthyr Tudful Man (band) roc blaengar MCA Records http://www.manband.co.uk/ Q1758439


roc caled[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 60 Ft. Dolls Casnewydd roc caled Indolent Records Q4641669
2 Budgie
Budgie Burke Shelley Live.jpg
Caerdydd roc caled
metal trwm traddodiadol
MCA Inc. Burke Shelley http://www.budgie.uk.com Q508678
3 Stereophonics
2007 09 13 stereophonics.jpg
Cwmaman Stereophonics roc caled
roc amgen
ôl-Britpop
MapleMusic Recordings Stuart Cable Q4162217 http://www.stereophonics.com/ Q28963


roc gwerin[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 9bach
9 Bach, Rough Trade East, London - 3853988426.jpg
Cymru 9Bach roc gwerin http://www.9bach.com/ Q20161871
2 The Crook Family Sir Benfro roc gwerin Q7728147
3 Zervas and Pepper
ZervasAndPepperHydePark.jpg
Caerdydd roc gwerin Zerodeo Music http://www.zervasandpepper.com Q15531265


roc indie[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Big Leaves Cymru roc indie Ankst Q4905960
2 Liberty 37 Abertawe roc indie Beggars Banquet Records Q6541569
3 Los Campesinos!
Los Campesinos!.jpg
Caerdydd Los Campesinos! roc indie
indie pop
Wichita Recordings
Arts & Crafts Productions
http://www.loscampesinos.com Q1856023
4 Mo-Ho-Bish-O-Pi Caerdydd roc indie Soda
FF Vinyl
Seriously Groovy
V2 Records
Q6886113
5 Sibrydion Cymru roc indie Q13405396
6 The Crocketts Aberystwyth roc indie Q4929066
V2 Records
Q7728135
7 The Mountaineers Yr Hôb roc indie Deltasonic Q7752492
8 Yws Gwynedd
Yws Gwynedd.jpg
Cymru roc indie Q29024562


roc seicedelig[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Amen Corner Cymru roc seicedelig Deram Records Andy Fairweather-Low Q462067
2 Apple Caerdydd roc seicedelig Page One Records Q532100
3 Colorama Cymru roc seicedelig Carwyn Ellis http://www.colorama.org.uk Q5149025


Misc[golygu | golygu cod y dudalen]

# enw delwedd y fan lle cafodd ei ffurfio categori Comin genre label recordio rhai aelodau disgograffi gwefan eitem ar WD
1 Acid Casuals Cymru Q13125336
2 Acrimony Abertawe Q617240 http://www.blackmetal.com/~mega/acrimony/ Q2283654
3 Adequate Seven Caerdydd roc ffync Household Name Records Q4682339
4 Adzuki Cymru Q13125345
5 Angylion Stanli Cymru Q19963432
6 Ail Symudiad Cymru Q25558331
7 Amlder (band) Cymru Q13125490
8 Anweledig
Sombreros Yn Y Glaw, album cover.jpg
Cymru Q4778086
9 Aros Mae Cymru Q20559464
10 Baban Sgwiral Cymru Q13125676
11 Badfinger
Badfinger 2016.jpg
Abertawe pop pŵer Apple Records
Q3844913
United Artists Records
Warner Bros. Records
Peter Ham http://www.badfingersite.com Q798993
12 Bara Menyn Cymru Q13125723
13 Breichiau Hir Cymru Q13126222
14 Brutality Will Prevail Caerdydd metalcore Purgatory Records
Ferret Music
Q15816280
15 Bwchadanas Cymru Q19963430
16 Bysedd Melys Cymru Q13126442
17 Calan
Calan The Saint Asbury Park NJ LHCollins 09212017s.jpg
Cymru Calan (band) Canu gwerin Sain (Recordiau) Cyfyngedig
Q7250169
https://www.calan-band.com/ Q5018511
18 Ceffyl Pren Cymru Q19963433
19 Cilmeri (grŵp gwerin) Cymru Q13127108
20 Climbing Trees
Climbing Trees at BBC Cymru Wales, April 2014.jpg
Pontypridd Cymrucana Staylittle Music http://www.ilikeclimbingtrees.com Q17986540
21 Clinigol Cymru http://www.clinigol.com/ Q13127139
22 Cofion Ralgex Cymru Q20563314
23 Crash.Disco! Cymru Q13127317
24 Cromlech Abertawe Q33345358
25 Chwarter call Cymru Q20564175
26 Datblygu
Datblygu (3905035904).jpg
Cymru Datblygu Q598929 Recordiau Anhrefn David R. Edwards Q13127808
27 Dau boi o Blaena Cymru Q13127807
28 Desecration Casnewydd death metal Trauma Records http://www.desecration.co.uk/ Q5263845
29 Di Pravinho Cymru Q13127874
30 Dielw Cymru Q20564659
31 Diffiniad Cymru Ian Cottrell Q13127876
32 Dub War Casnewydd alternative metal Earache Records Benji Webbe http://www.dubwar.co.uk/ Q1262803
33 Ectogram
Ail Gyfnod.jpg
Cymru roc arbrofol Ankst http://www.ectogram.co.uk Q5334248
34 Edrych am Jiwlia
Edrych am Jiwlia.jpg
Cymru Q13128083
35 Edward H. Dafis Cymru Q678092
36 El Goodo Cymru Q20565395
37 Electrovamp Caerffili synthpop Island Records http://www.electrovamp.co.uk/ Q5358585
38 Eliffant (band) Cymru Eliffant Q13128228
39 Funeral for a Friend
FuneralforaFriend.jpg
Pen-y-bont ar Ogwr Funeral for a Friend post-hardcore
Q542703
metalcore
Atlantic Records
Roadrunner Records
Distiller
Mighty Atom Records
Disgograffi Funeral for a Friend http://www.funeralforafriend.com Q916973
40 Gallops
Gallops Promo Photo 2012.jpg
Wrecsam Gallops roc arbrofol Blood and Biscuits Q5519155
41 Garej Dolwen Cymru Q20565725
42 Geraint Jarman a'r Cynganeddwyr
Geraint Jarman a'r Cynghaneddwyr.jpg
Cymru Q13128616
43 Geraint Lövgreen a'r Enw Da
Geraint Lovgreen a'r Enw Da - Clang Clwyd, Awst 1985 - 5048960580.jpg
Cymru Q13128617
44 Gwibdaith Hen Frân
Gwibdaith hen fran.jpg
Cymru Q11033778
45 Hanner Pei Cymru Q13128955
46 Hecate Enthroned Wrecsam black metal Blackend Records
Crank Music Group
http://www.hecateenthroned.com Q2326369
47 Hergest Cymru Q19963429
48 Hogia'r Bonc Cymru Q13129103
49 Injaroc Cymru Q19963428
50 Iwcs a Doyle Cymru Iwcs A Doyle Q6100875
51 Lilygreen & Maguire Casnewydd roc poblogaidd Warner Bros. Records Jon Lilygreen Q6548630
52 Lost in Thought Abertawe progressive metal Inner Wound Records http://www.lostinthoughtband.com/ Q6684419
53 Lostprophets
Lostprophets-3.jpg
Pontypridd Lostprophets hardcore punk
alternative metal
Sony Music
Fearless Records
Epic Records
Ian Watkins disgograffi Lostprophets http://www.lostprophets.com/ Q18852
54 Llwybr Llaethog (band)
Llwybr Llaethog 2014.jpg
Cymru Q6662900
55 Maffia Mr Huws
Deiniol Morus & Hefin Huws, Maffia Mr Huws.jpg
Cymru Hefin Huws Q19963427
56 Masters in France Cymru Q13129969
57 Mike Fantastic Caerdydd electropop GDM Corp LTD/Sony Q6846736
58 Mim Twm Llai Cymru Q13130161
59 Mynediad am Ddim Cymru Mynediad am Ddim Q19963426
60 Nâr Pwllheli Q29024709
61 Only Men Aloud! Caerdydd Universal Music Group http://www.onlymenaloud.com/ Q1799876
62 Persian Risk
Phil Campbell of Motörhead at Wacken Open Air 2013 03.jpg
Caerdydd metal trwm Neat Records Q3900164
63 Plant Duw Cymru Q17301894
64 Plethyn Cymru Q3916417
65 Pop Negatif Wastad Cymru Q20568802
66 Pwsi Meri Mew Cymru Q13130889
67 Race Horses Cymru Recordiau Peski Q4562626
68 Rasputin Cymru Q20569237
69 Seindorff Cymru Q20569890
70 Sen Segur
Sen Segur.jpg
Cymru Q13131268
71 She's Got Spies Cymru Q13131403
72 Sherbet Antlers Cymru Q7494715
73 Skindred
Skindred - Wacken Open Air 2018-5151.jpg
Casnewydd Skindred ragga
metal trwm
alternative metal
Napalm Records
Bieler Bros. Records
Benji Webbe disgograffi Skindred http://www.skindred.net/ Q973760
74 Songdog Coed-duon neofolk Evangeline Records
One Little Indian Records
http://www.songdog.co.uk/ Q7561249
75 Texas Radio Band Cymru Q13131796
76 Tigertailz
Tigertailz4.JPG
Caerdydd glam metal Sanctuary Records Group http://www.tigertailz.co.uk/ Q2712179
77 Tredegar Cymru metal trwm Aries
Axel
Q7837463
78 The Automatic
The Automatic1.jpg
Y Bont-faen The Automatic electro Alex Pennie disgograffi The Automatic http://www.theautomatic.co.uk/ Q1849852
79 The Electric Revelators Abertawe y felan Jerry Donahue https://www.facebook.com/#!/groups/189716235771/ Q7731722
80 The Partisans Pen-y-bont ar Ogwr hardcore punk No Future Records
TKO Records
http://thepartisans.org Q3988639
81 The Pooh Sticks Abertawe indie pop Fierce Recordings
Woosh
Sympathy for the Record Industry
Cheree
Zoo Entertainment
Q7757730
82 U Thant (band)
U-Thant, Clwb Ifor Bach, 1986?.jpg
Cymru Q13132118
83 Until the Ribbon Breaks
Until the Ribbon Breaks.png
Caerdydd Until the Ribbon Breaks cerddoriaeth electronig Kobalt Label Services http://www.untiltheribbonbreaks.com/ Q19881622
84 V8 Caerdydd pop pŵer Donnie Vie Music
Magic Cat Records
Dharma Bucks Records
Q25056330
85 Vates (band) Cymru Q13132172
86 Visage
Steve Strange, lead singer of English New Wave group "Visage".jpg
Casnewydd synthpop
new wave
Polydor Records Steve Strange Q4162232 http://www.visage.cc Q1569811
87 Wwzz Cymru Q13132449
88 Y Blew Cymru Q13132453
89 Y Ffyrc Cymru Q8046125
90 Y Lembo Cymru Q20569581
91 Y Promatics Cymru Q13132527
92 Y Rei Cymru Q13132522
93 Y Tebot Piws Cymru Q13132532
94 Y Triban Cymru Q19963424
95 Yr Angen Cymru Q13132571
96 Yr Ods Cymru Q13132585
97 Yucatan
Yucatan 2014.jpg
Cymru Q20570420
98 Zabrinski Cymru seicadelia newydd Ankst Q8063607
Diwedd y rhestr a gynhyrchwyd yn otomatig o Wicidata.