Rheilffordd Dyffryn Rheidol: Gwahaniaeth rhwng fersiynau
Cynnwys wedi'i ddileu Cynnwys wedi'i ychwanegu
Newidais yr enw i'r Rheilffordd Cwm Rheidol oherwydd hyn yw'r enw Cymraeg y mae'r Rheilffordd yn defnyddio. |
cat |
||
Llinell 16: | Llinell 16: | ||
*{{Eicon en}} [http://www.rheidolrailway.co.uk/ Rheilffordd Dyffryn Rheidol] |
*{{Eicon en}} [http://www.rheidolrailway.co.uk/ Rheilffordd Dyffryn Rheidol] |
||
[[Categori:Rheilffyrdd cledrau cul]] |
|||
[[Categori:Cludiant yng Ngheredigion]] |
[[Categori:Cludiant yng Ngheredigion]] |
||
[[Categori:Rheilffyrdd Cymru|Dyffryn Rheidiol]] |
[[Categori:Rheilffyrdd Cymru|Dyffryn Rheidiol]] |
Fersiwn yn ôl 03:22, 27 Medi 2012
Rheilffordd gul yw Rheilffordd Cwm Rheidol (Saesneg: Vale of Rheidol Railway), â chledrau lled 1 troedfedd a 11 3/4 modfedd iddo. Fe ddringa'r rheilffordd o Aberystwyth i Bontarfynach trwy Ddyffryn Rheidol. Fe ddefynyddir y rheilffordd yn bennaf gan dwristiaid, ond adeiladwyd yn wreiddiol i gludo plwm o'r mwyngloddiau.
Mae yna saith gorsaf cais ar hyd y rheilffordd rhwng Aberystwyth a Phontarfynach:
- Aberystwyth
- Llanbadarn
- Glanrafon
- Capel Bangor
- Nantyronen
- Aberffrwd
- Rhaeadr Rheidol
- Rhiwfron
- Pontarfynach
Dolen allanol
- (Saesneg) Rheilffordd Dyffryn Rheidol