Pencampwriaethau Cenedlaethol Treial Amser Ffrainc

Oddi ar Wicipedia
Neidio i: llywio, chwilio
Crys pencampwr Ffrainc
Jeannie Longo, pencampwr treial amser 11 gwaith.

Rhestir isod enillwyr Pencampwriaethau Cenedlaethol Treial Amser Ffrainc mewn amryw o ddosbarthiadau. Delir y pencampwriaethau rhain yn flynyddol. Sefydlwyd ym 1995, a'r enillydd cyntaf oedd Thierry Marie. Jeannie Longo sy'n dal y record am y nifer fwyaf o fuddugoliaethau gyda 11, ac Eddy Seigneur sy'n dal y record ym mhencampwriaethau'r dynion gyda 4.

Mae pencampwr Ffrainc yn ennill crys tri lliw, glas, coch a gwyn, sef y maillot tricolore, a caiff ei gwisgo mewn rasys ffordd hyd y pencampwriaethau canlynol. Mae'r crys hwn wedi cael ei gwisgo ers sefydliad y bencampwriaeth.[1]

Dynion[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
1995 Thierry Marie Pascal Lance Bruno Thibout
1996 Eddy Seigneur Laurent Brochard Christophe Moreau
1997 Francisque Teyssier Philippe Gaumont Christophe Moreau
1998 Gilles Maignan Francisque Teyssier Christophe Bassons
1999 Gilles Maignan Christophe Moreau Frédéric Finot
2000 Francisque Teyssier Eddy Seigneur Christophe Moreau
2001 Florent Brard Christophe Moreau Eddy Seigneur
2002 Eddy Seigneur David Moncoutié Laurent Lefèvre
2003 Eddy Seigneur Stéphane Barthe Nicolas Portal
2004 Eddy Seigneur Christophe Moreau Frédéric Finot
2005 Sylvain Chavanel Didier Rous Frédéric Finot
2006 Sylvain Chavanel Didier Rous Christophe Kern
2007 Benoît Vaugrenard Dimitri Champion Nicolas Vogondy
2008 Sylvain Chavanel Christophe Kern Noan Lelarge
2009 Jean-Christophe Péraud Sylvain Chavanel David Lelay
2010 Nicolas Vogondy Sylvain Chavanel László Bodrogi
2011 Christophe Kern Christophe Riblon Geoffroy Lequatre
2012 Sylvain Chavanel Jérémy Roy Yoann Paillot

Espoirs (odan 23)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
1995 Christophe Bassons Sébastien Nöel Anthony Langella
1996 Cyril Dessel Anthony Langella Jérôme Bonnace
1997 Florent Brard Stéphane Delimauges Stéphane Bergès
1998 Florent Brard Frédéric Finot Fabrice Salanson
1999 Sandy Casar Nicolas Fritsch Sylvain Chavanel
2000 Yann Tournier Christophe Édaleine Eddy Lamoureux
2001 Christophe Kern Yohann Charpenteau Benoît Vaugrenard
2002 Damien Monier Christophe Kern Christophe Riblon
2003 Julien Mazet Jonathan Ferrand Damien Monier
2004 Florian Morizot Dimitri Champion Kilian Patour
2005 Dimitri Champion Jérôme Coppel Florian Morizot
2006 Jérôme Coppel Florian Morizot Sylvain Georges
2007 Jérôme Coppel Tony Gallopin Anthony Roux
2008 Tony Gallopin Nicolas Boisson Cyril Bessy
2009 Romain Lemarchand Nicolas Bonnet Geoffrey Soupe
2010 Nicolas Bonnet Johan Le Bon Matthieu Boulo
2011 Johan Le Bon Yoann Paillot Rudy Molard

Iau (odan 19)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
1995 Jean-Patrick Nazon Frédéric Finot[2]
1996 Eddy Lamoureux Gregory Lapalu Stephane Celle
1997 Anthony Geslin
1998 Anthony Geslin (2) Thomas Bodo Guillaume Canet
1999 Guillaume Canet Christophe Riblon William Bonnet
2000 William Bonnet Rémy Quignon Romain Genter
2001 Romain Genter Kévin Gouellain Fabien Sanchez
2002 Thierry Hupond Sébastien Coeffier Fabrice Jeandesboz
2003 Rémy Di Grégorio Julien Loubet Maxime Bouet
2004 Jérôme Coppel Maxime Bouet Blel Kadri
2005 Étienne Pieret Stéphane Rossetto Sébastien Ivars
2006 Étienne Pieret (2) Tony Gallopin Nicolas Bonnet
2007 Fabien Taillefer Dimitri Le Boulch Jordane Gate
2008 Romain Bacon Johan Le Bon Jérémie Souton
2009 Kévin Labèque Jimmy Turgis Yoann Paillot
2010 Alexis Gougeard Émilien Viennet Geoffrey Thévenez
2011 Alexis Gougeard (2) Pierre-Henri Lecuisinier Olivier Le Gac

Merched[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
1995 Jeannie Longo-Ciprelli Catherine Marsal Cécile Odin
1996 Marion Clignet Fanny Lecourtois Chrystelle Richard
1997 Catherine Marsal Emmanuelle Farcy Laurence Leboucher
1998 Albine Caillie Laurence Leboucher Pierrine Raimboeuf
1999 Jeannie Longo-Ciprelli Catherine Marsal Géraldine Jehl-Loewenguth
2000 Jeannie Longo-Ciprelli Albine Caillie Marion Clignet
2001 Jeannie Longo-Ciprelli Albine Caillie Juliette Vandekerckhove
2002 Jeannie Longo-Ciprelli Laurence Leboucher Edwige Pitel
2003 Jeannie Longo-Ciprelli Edwige Pitel Sonia Huguet
2004 Edwige Pitel Jeannie Longo-Ciprelli Sonia Huguet
2005 Edwige Pitel Jeannie Longo-Ciprelli Marina Jaunatre
2006 Jeannie Longo-Ciprelli Edwige Pitel Maryline Salvetat
2007 Maryline Salvetat Jeannie Longo-Ciprelli Edwige Pitel
2008 Jeannie Longo-Ciprelli Maryline Salvetat Edwige Pitel
2009 Jeannie Longo-Ciprelli Edwige Pitel Marina Jaunatre
2010 Jeannie Longo-Ciprelli Edwige Pitel Christel Ferrier-Bruneau
2011 Jeannie Longo-Ciprelli Christel Ferrier-Bruneau Audrey Cordon
2012 Pauline Ferrand-Prévot Audrey Cordon Edwige Pitel

Espoirs (odan 23)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2005 Alna Burato Angelique Saldana Fanny Riberot
2006 Karine Gautard Florence Girardet Alna Burato
2007 Julie Krasniak Florence Girardet Emmanuelle Merlot
2008 Julie Krasniak Jennifer Fischer Emmanuelle Merlot
2009 Julie Krasniak (3) Mélodie Lesueur Caroline Mani
2010 Aude Biannic Julie Krasniak Mélodie Lesueur
2011 Audrey Cordon Pauline Ferrand-Prevot Mélodie Lesueur
2012 Pauline Ferrand-Prevot Aude Biannic Mélodie Lesueur

Iau (odan 19)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2005 Julie Krasniak Nathalie Mousques Julie Augizeau
2006 Julie Krasniak Jennifer Fischer Émilie Blanquefort
2007 Audrey Cordon Jennifer Letué Amélie Rivat
2008 Mélodie Lesueur Jennifer Letué Laurena Cussy
2009 Pauline Ferrand-Prevot Aude Biannic Roxanne Fournier
2010 Pauline Ferrand-Prevot Mathilde Favre Alexia Muffat
2011 Mathilde Favre Eugénie Duval Marine Strappazzon

Cyfeiriadau[golygu]

  1. Gwisgwyd y maillot tricolore cyntaf gan Georges Cassignard, pencampwr seiclo trac Ffainc ym 1893
  2. (Ffrangeg) Frédéric Finot. Adalwyd ar 1 Ionawr 2012.