Pencampwriaethau Cenedlaethol Trac Prydain

Oddi ar Wicipedia
Neidio i: llywio, chwilio
Victoria Pendleton yn y treial amser 500 medr

Rhestrir isod enillwyr Pencampwriaethau Cenedlaethol Trac Prydain. Cynhalir y pencampwriaethau yn flynyddol.

Dynion[golygu]

Hyn[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
Pursuit 4 km
1996 Graeme Obree
1999 Rob Hayles Matt Illingworth Bradley Wiggins
2000 Rob Hayles Paul Manning Bradley Wiggins
2001 Paul Manning Rob Hayles Chris Newton
2002 Michael Hutchinson Kristian House Ben Hallam
2003 Paul Manning Bryan Steel Rob Hayles
2004 Paul Manning Rob Hayles Kristian House
2005 Paul Manning Rob Hayles Michael Hutchinson
2006 David Millar Paul Manning Chris Newton
2007 Paul Manning Ed Clancy Jonathan Bellis
2008 Steven Burke Rob Hayles Michael Hutchinson
Treial Amser 1000 medr
1999 Craig MacLean Chris Hoy Neil Campbell
2000 Jason Queally Craig MacLean Neil Campbell
2001 Craig MacLean Andrew Slater Jonathan Norfolk
2003 Craig MacLean Jason Queally Chris Hoy
2004 Matthew Haynes Barney Storey Neil Potter
2005 Chris Hoy Jonathan Norfolk Matthew Crampton
2006 Chris Hoy Rob Hayles Jason Kenny
2007 Jamie Staff Ed Clancy Jason Kenny
2008 Matthew Crampton Steven Burke David Daniell
Sbrint
1999 Craig MacLean C Percival Neil Campbell
2000 Craig MacLean Chris Hoy Andrew Slater
2001 Craig MacLean Andrew Slater Alwyn McMath
2002 Andrew Slater A Quist A Welch
2003 Ross Edgar Jamie Staff Barney Storey
2004 Ross Edgar Matthew Haynes Marco Librizzi
2005 Craig MacLean Matthew Crampton Marco Librizzi
2006 Craig MacLean Ross Edgar Chris Hoy
2007 Ross Edgar Chris Hoy Matthew Crampton
2008 David Daniell Christian Lyte Matthew Crampton
Keirin
1999 C Percival Neil Campbell Mark Whittaker
2000 Craig MacLean Barney Storey Alwyn McMath
2001 Jonathan Norfolk Barney Storey Alwyn McMath
2002 Jonathan Norfolk James Taylor Ben Elliott
2003 Barney Storey Matthew Haynes Dave Heald
2004 Ben Elliott Matthew Haynes James Taylor
2005 Matthew Crampton Dave Heald Richard Kennedy
2006 Ross Edgar Matthew Crampton Chris Hoy
2007 Matthew Crampton Ross Edgar Chris Hoy
2008 Matthew Crampton Craig MacLean Christian Lyte
Ras Bwyntiau
1996 Rob Hayles Russell Williams Phil West
1999 Rob Hayles Huw Pritchard C Ball
2000 Tony Gibb Kieran Page Ross Muir
2001 Rob Hayles James Taylor Tony Gibb
2002 Chris Newton Bryan Steel Russell Downing
2003 Russell Downing Ben Hallam Dominic Hill
2004 Chris Newton Keiran Page Dean Downing
2005 Paul Manning Dean Downing Kieran Page
2006 Ross Sander Evan Oliphant Peter Kennaugh
2007 Chris Newton Ben Swift Jonathan Bellis
2008 Chris Newton Mark McNally Jonathan Mould
Ras Scratch 20 km
1999 Huw Pritchard Tony Gibb James Taylor
2000 B Elliott Alwyn McMath Tony Gibb
2001 = Tony Gibb
= James Taylor
James Notley
2002 Russell Downing Mark Kelly James Taylor
2003 Chris Newton Russell Downing Mark Kelly
2004 Chris Newton Tony Gibb Russell Downing
2005 Geraint Thomas Mark Cavendish Ben Swift
2006 Chris Newton Kieran Page Ian Stannard
2007 Steven Burke Chris Newton Peter Kennaugh
2008 Chris Newton Andrew Magnier Jonathan Mould

Amatur (1959-1995)[golygu]

Year Gold Silver Bronze
Pursuit 4 km
1957 Tom Simpson
1958 Tom Simpson
1960 Barry Hoban
1963 Hugh Porter Harry Jackson
1964 Hugh Porter
1965 Hugh Porter
1981 Dave Akam
1983 Paul Curran
1984 Paul Curran
1989 Chris Boardman
1991 Chris Boardman
1992 Chris Boardman
1993 Graeme Obree
1994 Graeme Obree
1995 Graeme Obree
Kilo
1966 Ian Alsop
1968 =Ian Alsop
= ?
1969 Alf Engers
1985 Eddie Alexander
1987 Eddie Alexander
1988 Eddie Alexander
1989 Steve Paulding
1990 Steve Paulding
1992 Anthony Stirrat
Sbrint
1963 Geoff Cooke Ian Alsop
1965 Ian Alsop
1966 Ian Alsop
1987 Eddie Alexander
1988 Eddie Alexander
1989 Stuart Brydon
1990 Stuart Brydon
1991 Stuart Brydon
1992 Stuart Brydon
1993 Stuart Brydon
1995 Steve Paulding
Keirin
1993 Stuart Brydon
Ras Bwyntiau
1982 Paul Curran Daryl Webster Des Fretwell
1983 Paul Curran
1984 Paul Curran Ken Byers Martin Webster
1985 Paul Curran Kevin Byers Phil Wilkins
1987 Paul Curran
1988 Paul Curran
Ras Scratch 10 milltir
1966 Ian Alsop
1967 Ian Alsop
Ras Scratch 20 km
1985 Steve Paulding
1986 Steve Paulding
1992 Anthony Stirrat
1994 Anthony Stirrat

Iau (Odan 18)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
Pursuit 3 km
2007 Steven Burke Jonathan Bellis Peter Kennaugh
2006 Peter Kennaugh David Daniell Christian Lyte
2005 Andrew Tennant Ian Stannard Ben Swift
2001 Kieran Page Russell Anderson Adam Duggleby
2000 Kieran Page Ben Hallam Craig Sellen
1999 Ben Hallam Rhys Gruffydd Craig Sellen
Treial Amser 1000 medr
2007 David Daniell Christian Lyte Steven Hill
2006 Peter Kennaugh Christian Lyte David Daniell
2005 Steven Burke Shane Charlton Jason Kenny
2001 Ross Edgar Matthew Haynes Kieran Page
2000 Ross Edgar Kieran Page David Heaven
1999 David Heald David Heaven Ben Hallam
Sbrint
2007 David Daniell Peter Mitchell Christian Lyte
2006 Jason Kenny David Daniell Christian Lyte
2005 Jason Kenny Steven Harrison James Griffin
2001 Ross Edgar Matthew Haynes Tom White
2000 Jon Pettit Nathan Harman Ross Edgar
1999 J Taylor David Heald P Chilton
Keirin
2007 Christian Lyte David Daniell Steven Hill
2006 Peter Kennaugh David Daniell Christian Lyte
Ras Bwyntiau 30 km
2007 Peter Kennaugh Michael Webb Adam Blythe
2006 Peter Kennaugh Adam Blythe Russell Hampton
2005 Ian Stannard Russell Hampton Steven Burke
2001 Tom White Mark Cavendish Adam Duggleby
2000 Richard Teare Kristian Story Henry Cole
1999 Richard Teare Craig Sellen David Heaven
1995 Phil West
Ras Scratch 20 km
2007 Christian Lyte Adam Blythe Peter Kennaugh
2006 Adam Blythe Matthew Rowe Jonathan Bellis
2005 Ben Swift Adam Blythe Steven Burke
2001 Matthew Haynes Duncan Hallam Mark Cavendish
2000 Kristian Story Richard Teare Jon Pettit
1999 Kieran Page J Bell D Omerod

Ieuenctid (Odan 16)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
Pursuit 2 km
2007 Samuel Harrison Daniel Mclay George Atkins
2006 Andrew Fenn Benjamin Plain Mark Christian
2005 Adam Blythe Peter Kennaugh Mark McNally
2001 Geraint Thomas Bruce Edgar Jonathon Fletcher
2000 Matthew Haynes A Duggleby Tom White
1999 Richard Sutcliffe S Harrison James Cartwright
Treial Amser 500 medr
2007 Luc Jones Kevin Stewart Kian Emadi
2006 Andrew Fenn Tom Buck Steven Hill
2005 David Daniell Christian Lyte Adam Blythe
2001 Geraint Thomas Jason Cattermole Arron Briggs
2000 Matthew Haynes Tom White Geraint Thomas
1999 Ross Edgar J Wood S Harrison
Sbrint
2007 Luc Jones Kevin Stewart Kian Emadi
2006 Peter Mitchell Steven Hill Tom Buck
2005 Christian Lyte David Daniell Joshua Hargreaves
2001 Neil Cooper Geraint Thomas Jason Cattermole
2000 Matthew Haynes P Riley R Holland
1999 Ross Edgar Richard Sutcliffe S Harrison
Ras Bwyntiau 15 km
2007 Samuel Harrison Daniel Mclay Christopher Whorrall
2006 Andrew Fenn Michael Webb Alex Aldham-Breary
2005 Simon Lewis Adam Blythe Peter Kennaugh
2001 Jason Cattermole Geraint Thomas Bruce Edgar
2000 Matthew Haynes Tom White P Riley
1999 S Harrison Henry Cole Richard Sutcliffe
Ras Scratch 10 km
2007 Daniel Mclay Christopher Whorrall Felix English
2006 Tom Buck Andrew Fenn Tomas Skubala
2005 Adam Blythe Simon Lewis Jason Crombie
2001 Geraint Thomas Jason Cattermole Bruce Edgar
2000 Matthew Haynes Tom White R Holland
1999 Richard Sutcliffe Henry Cole I Ashworth

Odan 14 ('Omnium')[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2007 Robert Lambton Jordan Hargreaves Jonathan Dibben
2006 Daniel Mclay Jordan Hargreaves Felix English
2005 Michael McMahon Thomas Wieckowski Christopher Whorrall
2001 Tom Smith Andrew Hill Ross Sander
2000 Geraint Thomas Peter Bissell Matthew Wood
1999 Mark Cavendish Arron Biggs Jack Bentley

Odan 12 ('Omnium')[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2007 Jason Regan Robbie Westwood Daniel Maslin
2006 Jonathan Dibben Robbie Westwood Christopher Latham
2005 Jordan Hargreaves Patrick Galbraith Joshua Papworth
2001 Andrew Fenn Bonar Lizaitis Tony Lock
2000 Matthew Rowe Scott Elliott Luke Rowe
1999 Ross Sander Tom Smith P Gough

Merched[golygu]

Hyn[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
Pursuit 3 km
1960 Beryl Burton
1961 Beryl Burton
1962
1963 Beryl Burton
1964
1965 Beryl Burton
1966 Beryl Burton
1968 Beryl Burton
1969
1970 Beryl Burton
1971 Beryl Burton
1972 Beryl Burton
1973 Beryl Burton
1974 Beryl Burton
1975
1998 Emma Davies
1999 Yvonne McGregor Emma Davies Sally Boyden
2000 Yvonne McGregor Emma Davies Frances Newstead
2001 Emma Davies Yvonne McGregor Sara Symington
2002 Emma Davies Angela Hunter Emily Forde
2003 Emma Davies Frances Newstead Rachel Heal
2005 Emma Davies Frances Newstead Rachel Heal
2004 Emma Davies Katrina Hair Lorna Webb
2005 Wendy Houvenaghel Rachel Heal Katrina Hair
2006 Rebecca Romero Nikki Harris Sarah Bailey
2007 Wendy Houvenaghel Rebecca Romero Joanna Rowsell
2008 Sarah Storey Emma Trott Lynn Hamel
Treial Amser 500 medr
1995 Wendy Everson Megan Hughes
1996 Wendy Everson Megan Hughes
1999 Julie Forrester Wendy Everson Denise Hampson
2000 Julie Forrester Denise Hampson Wendy Everson
2001 Julie Forrester Victoria Pendleton Denise Hampson
2002 Victoria Pendleton Denise Hampson Emily Forde
2003 Victoria Pendleton Denise Hampson Kate Cullen
2004 Victoria Pendleton Kate Cullen Katrina Hair
2005 Victoria Pendleton Lorna Webb Janet Birkmyre
2006 Victoria Pendleton Anna Blyth Janet Birkmyre
2007 Victoria Pendleton Anna Blyth Jessica Varnish
2008 Anna Blyth Helen Scott Alison Chisholm
Sbrint
1973 Val Rushworth
1974 Jane Westbury Gwynneth Rixon
1975 Faith Murray Gwynneth Rixon
1976 Faith Murray Gwynneth Rixon
1999 Wendy Everson Denise Hampson Victoria Pendleton
2000 Wendy Everson Denise Hampson Victoria Pendleton
2001 Denise Hampson Victoria Pendleton Emily Forde
2002 Victoria Pendleton Denise Hampson Kate Cullen
2003 Victoria Pendleton Denise Hampson Kate Cullen
2004 Victoria Pendleton Kate Cullen Claire Gross
2005 Victoria Pendleton Lorna Webb Janet Birkmyre
2006 Victoria Pendleton Anna Blyth Lucy Ayres
2007 Victoria Pendleton Anna Blyth Jess Varnish
2008 Victoria Pendleton Anna Blyth Helen Scott
Keirin
2003 Victoria Pendleton Denise Hampson Wendy Everson
2004 Joy Nixon Jo Tindley Rusine Airstone
2005 Victoria Pendleton Lucy Richards Katie Curtis
2006 Victoria Pendleton Anna Blyth Lucy Ayres
2007 Victoria Pendleton Anna Blyth Helen Scott
2008 Victoria Pendleton Anna Blyth Jess Varnish
Ras Bwyntiau 25 km
1999 Sally Boyden M Ward Emma Davies
2000 Frances Newstead Angela Hunter Sally Boyden
2001 Angela Hunter Rachel Heal Victoria Pendleton
2002 Angela Hunter Sally Boyden Laura Bissell
2003 Emma Davies Rachel Heal Victoria Pendleton
2004 Emma Davies Katie Cullen Rachel Heal
2005 Nicole Cooke Katie Cullen Nikki Harris
2006 Katie Cullen Alex Greenfield Katie Curtis
2007 Katie Cullen Katie Curtis Joanna Rowsell
2008 Alexandra Greenfield Katie Colclough Ella Sadler-Andrews
Ras Scratch 15 km
1999 Wendy Everson Sally Boyden Louise Jones
2000 Julie Forrester Sally Boyden Charlotte Hopkinson
2001 Angela Hunter Victoria Pendleton Charlotte Hopkinson
2002 Angela Hunter Sally Boyden Lorna Webb
2003 Victoria Pendleton Kate Cullen Emma Davies
2004 Katrina Hair Kate Cullen Jaqui Marshall
2005 Victoria Pendleton Rachel Heal Nicole Cooke
2006 Victoria Pendleton Elizabeth Armitstead Laura Bissell
2007 Katie Cullen Janet Birkmyre Katie Curtis
2008 Hannah Rich Alexandra Greenfield Lucy Martin

Iau (Odan 18)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
Pursuit 3 km
2007 Hannah Mayho Lucy Martin Emma Trott
2006 Joanna Rowsell Elizabeth Armitstead Hannah Mayho
2005 Joanna Rowsell Jo Tindley Lara Wann
Treial Amser 500 medr
2007 Rebecca James Jess Varnish Hannah Mayho
2006 Anna Blyth Lucy Ayres Elizabeth Armitstead
2005 Anna Blyth Elizabeth Armitstead Lucy Ayres
Sbrint
2007 Jess Varnish Rebecca James Helen Scott
2006 Anna Blyth Lucy Ayres Joanne Wilman
2005 Anna Blyth Lucy Ayres Katie Curtis
Ras Bwyntiau 15 km
2007 Jessica Allen Corrine Hall Lucy Martin
2006 Katie Curtis Elizabeth Armitstead Lara Wann
2005 Elizabeth Armitstead Katie Curtis Jo Tindley
Ras Scratch 10 km
2007 Alex Greenfield Hannah Mayho Lucy Martin
2006 Anna Blyth Katie Curtis Elizabeth Armitstead
2005 Katie Curtis Rachel Ball Jo Tindley

Ieuenctid (Odan 16)[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
Pursuit 2 km
2007 Jessica Booth Corrine Hall Ella Sadler-Andrews
2006 Hannah Mayho Danielle King Greta Junker
2005 Lara Wann Greta Junker Lucy Richards
2001 Katherine Hill Rachel Ball Nicki Lloyd
2000 Kimberley Walsh Nicki Lloyd Kirsteen Lawrie
1999 Nicole Cooke Claire Dixon Laura Bissell
Treial Amser 500 medr
2007 Rebecca James Laura Trott Joanne Wilman
2006 Rebecca James Jess Varnish Laura Trott
2005 Joanne Wilman Jess Varnish Lara Wann
2001 Katherine Hill Samantha Ashford Abby Jackson
2000 Samantha Ashford Nicki Lloyd Kimberley Walsh
1999 Nicole Cooke Claire Dixon J Webb
Sbrint
2007 Rebecca James Joanne Wilman Laura Trott
2006 Jess Varnish Rebecca James Helen Scott
2005 Jess Varnish Lara Wann Joanne Wilman
2001 Katherine Hill Rachel Ball Nicki Lloyd
2000 Kimberley Walsh Kirsteen Lawrie Nicki Lloyd
1999 Nicole Cooke Gina Chapman Laura Bissell
Ras Bwyntiau 15 km
2007 Corrine Hall Laura Trott Katie Fearnehough
2006 Alex Greenfield Hannah Rich Greta Junker
2005 Lucy Richards Greta Junker Tegan Millington
2001 Katherine Hill Rachel Ball Nicki Lloyd
2000 Kimberley Walsh Samantha Ashford Nicki Lloyd
1999 Nicole Cooke Claire Dixon Laura Bissell
Ras Scratch 10 km
2007 Rebecca James Laura Trott Joanne Wilman
2006 Alex Greenfield Jess Varnish Danielle King
2005 Lucy Richards Jess Varnish Greta Junker
2001 Katherine Hill Rachel Ball Kimberley Blythe
2000 Kimberley Walsh Nicki Lloyd Kirsteen Lawrie
1999 Nicole Cooke Claire Dixon Laura Bissell

Odan 14 ('Omnium')[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2007 Hannah Barnes Harriet Owen Laura Allen
2006 Laura Trott Hannah Manley Kayleigh Brogan
2005 Laura Trott Sophie Terry Rebecca James

Odan 12 ('Omnium')[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2007 Emily Kay Esther Colman Emily Barnes
2006 Lucy Garner Emily Kay Jessica Anderson
2005 Hannah Manley Laura Allen Manon Morgans

Madison[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2007 Adam Blythe & Luke Rowe John McClelland & Joel Stewart Richard Prince & Ian Cooper
2006 Tony Gibb & James Taylor Adam Blythe & Matthew Rowe Peter Kennaugh & Jonathan Bellis
2001 Tony Gibb & James Taylor Rod Ellingworth & Phil West James Notley & Rob Wodd
2000 Tony Gibb & James Taylor James Notley & Rob Wodd Rod Ellingworth & Jon Nunan
1999 Rob Hayles & Bradley Wiggins Jon Clay & Russell Downing Chris Bush & Dan Ellmore

Pursuit Tîm[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2007 Russell Hampton, Jonathan Bellis, Andrew Tennant & Steven Burke AGiskoviner.com Cardiff Ajax
2006 Ed Clancy, Steve Cummings, Paul Manning & Chris Newton Ross Sander, Ian Stannard, Ben Swift & Geraint Thomas Jonathan Bellis, Peter Kennaugh, Luke Rowe & Alex Dowsett
2005 Ed Clancy, Mark Cavendish, Steve Cummings & Geraint Thomas Jonathan Bellis, Alex Dowsett, Russell Hampton & Matthew Rowe Andrew Russell, Jason Streather, Benedict Elliott & Tom Walters
2001 Tim Buckle, Steve Cummings, Rod Ellingworth & Phil West Benedict Elliott, Paul Manning, James Notley & Andrew Russell Richard Chapman, David Lowe, James McCallum & Ross Muir
2000 C Birch, Neil Campbell, B Elliott & Andrew Russell J Benham, R Darley, G Lang & C Richardson J Nunan, A Crichter, D Ebrell & D Lowe
1999 Russell Downing, Matt Illingworth, Chris Newton & Julian Winn Neil Campbell, Dean Downing, Andrew Russell & Mark Whittaker Nicky Hall, Craig MacLean, Derek Smith & James Taylor

Sbrint Tîm[golygu]

Blwyddyn Aur Arian Efydd
2007 Chris Hoy, Marco Librizzi & Ross Edgar Jason Kenny & 2 (NW Region) Jonathan Norfolk & 2 (Yatsumitsu Schlapp)
2006 Chris Hoy, Craig MacLean & Jason Queally Matthew Crampton, Jamie Staff & Ross Edgar Jason Kenny, David Daniell & Dave Le Grys
2005 Joshua Hargreaves, Matthew Crampton & Jason Kenny Benedict Elliott, David Heald & Richard Storey Marco Librizzi, Shane Charlton & Graeme Steen
2001 Chris Hoy, James Taylor & Jason Queally David Heald, Anton Quist & Barney Storey Ross Edgar, Robin Thompson & Christian Lyte
2000 Chris Hoy, Craig MacLean & James Taylor Andrew Slater, Neil Campbell & David Heald Ross Edgar, David Heaven & Dave Le Grys
1999 Peter Jacques, Craig MacLean & James Taylor Andrew Slater, Mark Whittaker & David Heald Brian Fudge, Mark Pearce & Robin Thompson

Ffynonellau[golygu]